Grade

Trắc nghiệm Bài 24: Nguồn điện - Vật lí 11

8 câu trắc nghiệm vật lí lớp 11. Chấm ngay khi nộp trên thang điểm 10, xem được đáp án từng câu sau đó.

Vật líLớp 11Luyện tập8 câu45 phútQuản trị viên
Bắt đầu làm bàiTải đề PDFMiễn phí · chấm tự động ngay khi nộp
Chia sẻ

Toàn bộ câu hỏi của đề. Đáp án và lời giải hiện sau khi bạn làm bài.

  1. 1Một đáp án · Nhận biết

    . Suất điện động của một acquy là 3V, lực lạ đã thực hiện một công là 6 mJ. Lượng điện tích dịch chuyển khi đó là

  2. 2Một đáp án · Nhận biết

    . Một acquy có suất điện động là 12V, sinh ra công là 720 J khi dịch chuyển điện tích ở bên trong. Biết thời gian dịch chuyển lượng điện tích này là 5 phút. Cường độ dòng điện chạy qua acquy khi đó là

  3. 3Một đáp án · Nhận biết

    . Hai điện cực trong pin điện hóa gồm

  4. 4Một đáp án · Thông hiểu

    . Công của nguồn điện là

  5. 5Một đáp án · Thông hiểu

    . Suất điện động của nguồn điện một chiều là E = 4 V. Công của lực lạ làm dịch chuyển một lượng điện tích q = 6 mC giữa hai cực bên trong nguồn điện là

  6. 6Một đáp án · Thông hiểu

    Cho mạch điện như hình vẽ.

    Suất điện động E = 28V, điện trở trong r = 2Ω, R = 5Ω. Độ lớn của cường độ dòng điện trong mạch chính là

    Bấm vào hình để phóng to
  7. 7Một đáp án · Vận dụng

    Theo định luật Ôm cho toàn mạch thì cường độ dòng điện cho toàn mạch

  8. 8Một đáp án · Vận dụng

    Cho một mạch điện gồm một pin 1,5 V có điện trở trong 0,5 Ω nối với mạch ngoài là một điện trở 4,5 Ω. Cường độ dòng điện trong toàn mạch là

Tất cả đề thi & luyện tập