Cho hai biến cố A và B độc lập với nhau. Biết P(A) = 0,45 và $P(A \cup B) = 0,725$ . Tính xác suất của biến cố B.
- 1Một đáp án · Thông hiểu
Cho hai biến cố A và B độc lập với nhau. Biết P(A) = 0,45 và . Tính xác suất của biến cố B.
Đáp án: <p>0,5.</p>
Phương pháp giải:
Áp dụng công thức cộng và nhân xác suất của hai biến cố độc lập.
Lời giải chi tiết:
A và B độc lập thì .
Ta có
.